New Delhi : दिल्ली : भारतीय जनता पक्षने शनिवारी 195 उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली जे आगामी लोकसभा निवडणूक 2024 लढवणार आहेत. भाजपने आपल्या पहिल्या यादीत अमित शाह, राजनाथ सिंह आणि स्मृती इराणी यांच्यासह 34 केंद्र सरकारच्या मंत्र्यांना उमेदवारी दिली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 2024 ची लोकसभा निवडणूक वाराणसी मतदारसंघातून पुन्हा लढणार आहेत.
पहिली उमेदवार यादी जाहीर करताना भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस विनोद तावडे म्हणाले, “पंतप्रधान मोदी लोकसभा निवडणूक वाराणसीतून, केंद्रीय कायदा व न्याय मंत्री किरण रिजिजू अरुणाचल पश्चिममधून, भाजप खासदार बिष्णू पदा रे अंदमान आणि निकोबारमधून निवडणूक लढवणार आहेत. , भाजपचे खासदार तापीर गाओ अरुणाचल पूर्वमधून, केंद्रीय मंत्री सर्बानंद सोनोवाल दिब्रुगडमधून निवडणूक लढवणार आहेत.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली भाजप तिसऱ्यांदा मोठ्या जनादेशासह सरकार स्थापन करेल, असा विश्वासही विनोद तावडे यांनी व्यक्त केला.
राज्यनिहाय संपूर्ण यादी
उत्तर प्रदेश
वाराणसी : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी
अंदमान आणि निकोबार बेटे (UT)
अंदमान आणि निकोबार बेटे: बिष्णू पाडा रे
अरुणाचल प्रदेश
अरुणाचल पश्चिम: किरेन रिजिजू
अरुणाचल पूर्व: तापीर गाव
आसाम
करिंगंज : कृपानाथ मल्ला
सिलचर : परिमल सुक्लबैद्य
स्वायत्त जिल्हा: अमरसिंग टिसो
गुवाहाटी : बिजुली कलिता मेधी
मंगलदोई : दिलीप सैकिया
तेजपूर : रणजित दत्ता
नौगाव : सुरेश बोरा
कालियाबोर: कामाख्या प्रसाद तासा
जोरहाट: टोपन कुमार गोगोई
दिब्रुगड : सर्बानंद सोनोवाल
लखीमपूर : प्रधान बरुआ
छत्तीसगड
सरगुजा : चिंतामणी महाराज
रायगड : राधेश्यान राठिया
जांजगीर चंपा : कमलेश जांगडे
कोरबा : सरोज पांडे
बिलासपूर : तोखान साहू
राजनांदगाव : संतोष पांडे
दुर्ग : विजय बघेल
रायपूर : ब्रिजमोहन अग्रवाल
महासमुंद: रूप कुमारी चौधरी
बस्तर : महेश कश्यप
कांकेर : भोजराज नाग
दादरा आणि नगर हवेली आणि दमण आणि दीव
दमण आणि दीव : लालूभाई पटेल
दिल्ली
चांदणी चौक : प्रवीण खंडेलवाल
ईशान्य दिल्ली : मनोज तिवारी
नवी दिल्ली : बन्सुरी स्वराज
पश्चिम दिल्ली: कमलजीत सेहरावत
दक्षिण दिल्ली: रामवीर सिंग बिधुरी
गोवा
उत्तर गोवा: श्रीपाद नेसो नाईक
गुजरात
कच्छ : विनोदभाई लखमाशी चवडा
बनासकांठा : रेखाबेन हितेशभाई चौधरी
पाटण : भरतसिंहजी दाभी
गांधीनगर : अमित शहा
अहमदाबाद पश्चिम: दिनेशभाई कोदरभाई मकवाना
राजकोट: परशोत्तम रुपाला
पोरबंदर : मनसुखभाई मांडविया
जामनगर : पूनमबेन मॅडम
आनंद : मितेशभाई रमेशभाई पटेल
खेडा : देवुसिंह चौहान
पंचमहाल : राजपालसिंह महेंद्रसिंह जाधव
दाहोद : जसवंतसिंह भाभोर
भरुच : मनसुखभाई वसावा
बारडोली : प्रभुभाई नादरभाई वसावा
नवसारी : सी.आर.पाटील
जम्मू आणि काश्मीर
उधमपूर : डॉ जितेंद्र सिंह
जम्मू : जुगल किशोर शर्मा
झारखंड
राजमहाल : तळा मरांडी
दुमका : सुनील सोरेन
गोड्डा : निशिकांत दुबे
कोडरमा : अन्नपूर्णा देवी
रांची : संजय सेठ
जमशेदपूर : विद्युत बरन महतो
सिंगभूम : गीता कोडा
खुंटी : अर्जुन मुंडा
लोहरदगा : समर ओराव
पलामौ: विष्णू दयाल राम
हजारीबाग : मनीष जैस्वाल
केरळ
कासारगोड : एमएल अश्विनी
कन्नूर : सी रघुनाथ
वादकरा: प्रफुल्ल कृष्ण
कोझिकोड: एमटी रमेश
मलप्पुरम : अब्दुल सलाम
पोन्नानी: निवेदिता सुब्रमण्यन
पलक्कड : सी कृष्णकुमार
त्रिशूर : सुरेश गोपी
अलप्पुझा : शोभा सुरेंद्रन
पथनामथिट्टा: अनिल के अँटनी
अटिंगल : व्ही मुरलीधरन
तिरुवनंतपुरम: राजीव चंद्रशेखर
मध्य प्रदेश
मुरैना : शिवमंगल सिंग तोमर
मागे : संध्या राय
ग्वाल्हेर : भरतसिंह कुशवाह
गुण: ज्योतिरादित्य सिंधिया
सागर : लता वानखेडे
टिकमगड : वीरेंद्र खाटीक
दमोह : राहुल लोधी
खजुराहो: व्हीडी शर्मा
सतना : गणेश सिंग
रेवा : जनांदन मिश्रा
सिद्धी : राजेश मिश्रा
शहडोल : हिमाद्री सिंग
जबलपूर : आशिष दुबे
मंडला: फग्गनसिंग कुलस्ते
होशंगाबाद : दर्शनसिंग चौधरी
विदिशा : शिवराज सिंह चौहान
भोपाळ : आलोक शर्मा
राजगड: रोडमल नगर
देवास : महेंद्रसिंग सोळंकी
मंदसूर : सुधीर गुप्ता
रतलाम : अनिता नगर सिंग चौहान
खरगोन : गजेंद्र पटेल
खांडवा : ज्ञानेश्वर पाटील
बैतुल: दुर्गा दास उईके
राजस्थान
बिकानेर : अर्जुन राम मेघवाल
चुरू : देवेंद्र झाझारिया
सीकर : स्वामी सुमेधानंद सरस्वती
अलवर : भूपेंद्र यादव
भरतपूर : रामस्वरूप कोळी
नागौर : ज्योती मिर्धा
पाली : पी.पी.चौधरी
जोधपूर : गजेंद्र सिंह शेखावत
बारमेर : कैलास चौधरी
जालोरे : लुंबाराम चौधरी
उदयपूर: मन्नालाल रावत
बांसवाडा : महेंद्र मालवीय
चित्तौडगड : सीपी जोशी
कोटा: ओम बिर्ला
झालावाड-बारण : दुष्यंत सिंग
तेलंगणा
करीमनगर : बंदी संजय कुमार
निजामाबाद : अरविंद धर्मपुरी
जहिराबाद : बी.बी.पाटील
मलकाजगिरी : एटेला राजेंद्र
सिकंदराबाद: जी किशन रेड्डी
हैदराबाद : माधवी लता डॉ
चेल्वेला: कोंडा विश्वेश्वर रेड्डी
नगरकुर्नूल : पी भरत
भोंगीर : बुरा नरसैया गौड
त्रिपुरा
त्रिपुरा पश्चिम: बिप्लब कुमार देब
उत्तराखंड
टिहरी गढवाल: माला राज्य लक्ष्मी साहा
अल्मोडा : अजय तमटा
नैनिताल-उधमसिंग नगर : अजय भट्ट
उत्तर प्रदेश
कैराना : प्रदीप कुमार
मुझफ्फरनगर : संजीव कुमार बल्यान
नगीना : ओम कुमार
रामपूर : घनश्याम लोधी
संभळ: परमेश्वर लाल सैनी
अमरोहा : कंवरसिंग तंवर
गौतम बुद्ध नगर : महेश शर्मा
बुलंदशहर : भोला सिंग
मथुरा : हेमा मालिनी
आग्रा: सत्यपाल सिंह बघेल
फतेहपूर सिक्री : राजकुमार चहर
एटा : राजवीर सिंग
ऐनला : धर्मेंद्र कश्यप
सहाजहानपूर : अरुणकुमार सागर
खेरी : अजय मिश्रा टेनी
धौराः रेखा वर्मा
सीतापूर : राजेश वर्मा
हरदोई : जय प्रकाश रावत
मिश्रीख : अशोक कुमार रावत
उन्नाव : साक्षी महाराज
मोहनलालगंज : कौशल किशोर
लखनौ : राजनाथ सिंह
अमेठी : स्मृती इराणी
प्रतागढ : संगम लाल गुप्ता
फारुखाबाद : मुकेश राजपूत
इटावा : राम शंकर कथेरिया
कन्नळ : सुब्रत पाठक
अकबरपूर: श्री देवेंद्र सिंग “भोळे”
जालौन : भानु प्रता सिंग वर्मा
झाशी : अनुराग शर्मा
हमीरपूर : कुंवर पुष्पेंद्र सिंह चंदेल
बांदा : आर.के. सिंग पटेल
फतेहपूर : साध्वी निरंजन ज्योती
बाराबंकी : उपेंद्र सिंह रावत
फैजाबाद : लल्लू सिंग
आंबेडकर नगर : रितेश पांडे
श्रावस्ती : साकेत मिश्रा
गोंडा : कीर्तीवर्धन सिंग
डोमरियागंज : जगदंबिका पाल
बस्ती : हरीश द्विवेदी
संत कबीर नगर : प्रवीणकुमार निषाद
महाराजगंज : पंकज चौधरी
गोरखपूर : रवि किशन
कुशी नगर : विजयकुमार दुबे
बनसगाव : कमलेश पासवान
लालगंज : नीलम सोनकर
आझमगड: दिनेश लाल यादव ‘निरहुआ’
सालेमपूर : रवींद्र कुशवाह
जौनपूर : कृपाशंकर सिंह
चांदौली : महेंद्रनाथ पांडे
पश्चिम बंगाल
कूचबिहार: निसिथ प्रामाणिक
अलीपुरद्वार : मनोज तिग्गा
बालूरघाट : सुकांता मजुमदार
मालदहा उत्तर: खगेन मुर्मू
मालदहा दक्षिण: श्रीरूपा मित्रा चौधरी
बहरामपूर : निर्मलकुमार साहा
मुर्शिदाबाद : गौरी शंकर घोष
राणाघाट : जगन्नाथ सरकार
बनगाव : शंतनू ठाकूर
जॉयनगर : अशोक कंडारी
जाधवपूर: अनिर्बन गांगुली
हावडा : रथीन चक्रवर्ती
हुगळी: लॉकेट चॅटर्जी
कंठी : सौमेंदू अधिकारी
घाटाळ : हिरणमय चटोपाध्याय
पुरुलिया : ज्योतिर्मय सिंह महतो
बांकुरा : शुभाश सरकार
बिष्णुपूर : सौमित्र खान
आसनसोल : पवन सिंग
बोलपूर : प्रिया साहा
Discussion about this post